Thực hiện Chương trình phối hợp năm 2023 giữa Hội Tù yêu nước và Đoàn Thanh niên xã Tam Phú; nhân kỷ niệm 48 năm ngày giải phóng hoàn toàn Miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2023);
Được sự thống nhất của ban thường vụ Đảng uỷ; uỷ ban nhân dân, Ban giám hiệu nhà trường. Đoàn Thanh niên và hội tù yêu nước xã Tam Phú phối hợp tổ chức chương trình hoạt động giáo dục truyền thống.
Nhằm tuyên truyền, giáo dục cho các em học sinh về truyền thống cách mạng hào hùng của dân tộc, của quê hương đất nước, góp phần khơi dậy tinh thần yêu nước, tạo niềm tin, lý tưởng sống cho thế hệ trẻ, ra sức phấn đấu học tập thật tốt, góp phần xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu đẹp. Qua đó nâng cao tinh thần yêu nước cho thế hệ trẻ, sự hiểu biết về lịch sử đấu tranh cách mạng của cán bộ và nhân dân ta trong cuộc đấu tranh chống giặc ngoại xâm bảo vệ đất nước của dân tộc ta.
Về tham dự chương trình có:
+ Đ/c: Bác Thái Viết Hùng – phó chủ tịch hội Tù yêu nước thành phố
+ Đ/c: Nguyễn Quang Cư -ĐUV ,PCT UBND Xã Tam Phú
+ Đ/c: Đỗ Văn Trân- Bí thư đoàn thanh niên xã Tam Phú.
+ Đ/c: Đỗ Văn Tuy – Chủ tịch hội Tù yêu nước xã Tam Phú.
+ Thầy Nguyễn Thành Phát - ĐUV, BTCB, HT Trường LTK
Dưới đây là một số hình ảnh:
![z4289710282673 2db009cc2a875ffc8dac668fc1c5f708](/uploads/news/2023_04/z4289710282673_2db009cc2a875ffc8dac668fc1c5f708.jpg)
![z4289670722949 fde9771a0707e2abdd952e4ebfe5e0ce](/uploads/news/2023_04/z4289670722949_fde9771a0707e2abdd952e4ebfe5e0ce.jpg)
![z4289681046782 6a3c678717df9be52b314eba7919f157](/uploads/news/2023_04/z4289681046782_6a3c678717df9be52b314eba7919f157.jpg)
![z4289681085296 e7dcf4ab3a385eb0adc165ee9a530bc9 1](/uploads/news/2023_04/z4289681085296_e7dcf4ab3a385eb0adc165ee9a530bc9-1.jpg)
![z4289681324928 33001f99e9005c084c5502f122989548](/uploads/news/2023_04/z4289681324928_33001f99e9005c084c5502f122989548.jpg)